Breaking News

മാച്ച് ഫോര്‍ ഹോപ്പ്’ ചാരിറ്റി ഫുട്‌ബോള്‍ 32 മില്യണ്‍ റിയാല്‍ സമാഹരിച്ചു


അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര

ദോഹ. എജ്യുക്കേഷന്‍ എബൗവ് ഓള്‍, ഖത്തര്‍ ഫുട്ബോള്‍ അസോസിയേഷന്‍ എന്നിവയുടെ സഹകരണത്തോടെ ഖത്തര്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ മീഡിയ ഓഫീസിന് കീഴിലുള്ള സാംസ്‌കാരിക പ്ലാറ്റ്ഫോമായ ക്യു ലൈഫ് സംഘടിപ്പിച്ച മാച്ച് ഫോര്‍ ഹോപ്പ്’ ചാരിറ്റി ഫുട്‌ബോള്‍ 32,301,625 റിയാല്‍ സമാഹരിച്ചു. സംഘാടകരുടെ എല്ലാ പ്രതീക്ഷകളെയും മറികടന്ന പ്രതികരണത്തിനാണ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കായിക, ജീവകാരുണ്യ പ്രേമികളില്‍ ശാശ്വതമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്ന മഹത്തായ ‘മാച്ച് ഫോര്‍ ഹോപ്പ്’ ചാരിറ്റി ഫുട്‌ബോള്‍ ഇവന്റ് അരങ്ങേറിയപ്പോള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച അഹമ്മദ് ബിന്‍ അലി സ്റ്റേഡിയം ചരിത്രത്തിന് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചത്.

മാലി, പാകിസ്ഥാന്‍, പലസ്തീന്‍, റുവാണ്ട, സുഡാന്‍, ടാന്‍സാനിയ എന്നിവിടങ്ങളിലെ എജ്യുക്കേഷന്‍ എബൗവ് ഓളിന്റെ വിവിധ സംരംഭങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ ഈ ഫണ്ട് ഉപയോഗിക്കും.

വാശിയേറിയ മല്‍സരത്തില്‍ ചങ്ക്സ് ടീം അബോഫ്‌ലയെ 7-5ന് തോല്‍പ്പിച്ച് സൗഹൃദ മത്സരത്തില്‍ ചാമ്പ്യന്മാരായി.

ഇത് പ്രതിഭകളുടെ ശ്രദ്ധേയമായ ഒരു നിരയെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവന്നു. ഇവരില്‍ പ്രശസ്ത ഉള്ളടക്ക സ്രഷ്ടാക്കളും മുന്‍ ലോകകപ്പ് ഇതിഹാസങ്ങളും ഫീല്‍ഡില്‍ ചേരുന്നവരായിരുന്നു.

മെന മേഖലയിലെ ഏറ്റവും സ്വാധീനമുള്ള കണ്ടന്റ് ക്രിയേറ്റര്‍മാരായ അബൂ ഫ്‌ലാഹ്, ചങ്ക്‌സ് എന്നിവരാണ് രണ്ട് ടീമുകളെ നയിച്ചത്. അതില്‍ ഫുട്ബോള്‍ ഐക്കണ്‍മാരായ കാക്ക, റോബര്‍ട്ടോ കാര്‍ലോസ്, ഈഡന്‍ ഹസാര്‍ഡ്, ദിദിയര്‍ ദ്രോഗ്ബ, ഡേവിഡ് വില്ല, പാരീസ് സെന്റ് ജെര്‍മെയ്നില്‍ നിന്നുള്ള ക്ലോഡ് മക്കെലെ എന്നിവരുണ്ടായിരുന്നു.

സ്റ്റേഡിയത്തിലേക്ക് ഒഴുകിയെത്തിയ ആയിരക്കണക്കിന് ഫുട്ബോള്‍ ആരാധകരുടെയും പ്രേമികളുടെയും ഹൃദയം കവര്‍ന്നെടുക്കുക മാത്രമല്ല, സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലും യൂട്യൂബ്, അല്‍ കാസ്, ബെയിന്‍സ്പോര്‍ട്സ് തുടങ്ങിയ ടെലിവിഷന്‍ നെറ്റ്വര്‍ക്കുകളിലും ഈ ചാരിറ്റബിള്‍ ശ്രമം ശ്രദ്ധേയമായ ശ്രദ്ധ നേടുകയും ചെയ്തു.

തത്സമയ സംപ്രേക്ഷണം വലിയൊരു കാഴ്ചക്കാരെ ആകര്‍ഷിച്ചു, ഇത് ഇവന്റിന്റെ ആഗോള വ്യാപനവും സ്വാധീനവും വര്‍ധിപ്പിച്ചു.

ആവേശകരമായ ഫുട്‌ബോള്‍ മത്സരത്തിനപ്പുറം, പങ്കെടുക്കുന്നവര്‍ക്ക് എല്ലാ പ്രായക്കാര്‍ക്കും വേണ്ടിയുള്ള വിനോദ പരിപാടികളും ആരോഗ്യകരമായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും സംഘാടകര്‍ ഒരുക്കിയിരുന്നു. തത്സമയ സ്റ്റേജ് ഷോകളും നൃത്ത പ്രകടനങ്ങളും, ഡിജെ മിക്സ് തുടങ്ങിയ വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന പരിപാടികള്‍ ജനക്കൂട്ടത്തെ ആകര്‍ഷിച്ചു.

ഫാന്‍ സോണിന് പുറമേ, രണ്ട് പ്രശസ്ത ഉള്ളടക്ക സ്രഷ്ടാക്കളും സ്റ്റേഡിയത്തിലെ ആരാധകരെ സമീപിച്ചു, കൂടുതല്‍ ഇടപഴകാനുള്ള അവസരങ്ങള്‍ നല്‍കുകയും പരിപാടി പങ്കെടുത്ത എല്ലാവര്‍ക്കും അവിസ്മരണീയമായ അനുഭവമാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയും ചെയ്തു.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!