Uncategorized

നവംബര്‍ 8 മുതല്‍ 16 വരെ ദോഹ ഫിലിം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അജ് യാല്‍ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിനുള്ള എന്‍ട്രികള്‍ ഓഗസ്റ്റ് 24 വരെ സമര്‍പ്പിക്കാം


അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര

ദോഹ. ഗള്‍ഫ് മേഖലയിലെ ശ്രദ്ധേയമായ സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയുടെയും സാംസ്‌കാരിക സംവാദത്തിന്റെയും ആഘോഷമെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കപ്പെടുന്ന അജ് യാല്‍ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലിനുള്ള എന്‍ട്രികള്‍ ഓഗസ്റ്റ് 24 വരെ സമര്‍പ്പിക്കാമെന്ന് സംഘാടകരായ ദോഹ ഫിലിം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് അറിയിച്ചു. നവംബര്‍ 8 മുതല്‍ 16 വരെ നടക്കുന്ന ഉത്സവം സിനിമാ നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ സിനിമാ സൃഷ്ടികള്‍ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കാന്‍ അവസരം നല്‍കും.

ഖത്തറിലെ യുവാക്കളെ ശാക്തീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ദോഹ ഫിലിം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ പ്രതിബദ്ധതയാണ് മേളയുടെ കാതല്‍. അറബിയില്‍ ‘തലമുറകള്‍’ എന്നര്‍ത്ഥം വരുന്ന ‘അജ്യാല്‍’ എന്ന് ഉചിതമായി പേരിട്ടിരിക്കുന്ന ഈ ഉത്സവം, സംസ്‌കാരങ്ങള്‍ക്കിടയിലുള്ള വിടവുകള്‍ കുറയ്ക്കുകയും സിനിമയോടുള്ള പങ്കിട്ട സ്നേഹത്തിലൂടെ തലമുറകളെ ഒന്നിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഫെസ്റ്റിവലില്‍ ഫീച്ചര്‍ ഫിലിം, ഷോര്‍ട്ട് ഫിലിം എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് പ്രധാന മത്സര വിഭാഗങ്ങളുണ്ട്: . ഈ വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുള്ളില്‍ മോഹഖ് (ന്യൂ മൂണ്‍), ഹിലാല്‍ (ക്രസന്റ്), ബദര്‍ എന്നിങ്ങനെ മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത വിഭാഗങ്ങളുണ്ട്: കൂടാതെ, മെയ്ഡ് ഇന്‍ ഖത്തര്‍ വിഭാഗം ഖത്തറില്‍ ചിത്രീകരിച്ച സിനിമകളെ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നു.

ഡിഎഫ്ഐയുടെ വെബ്സൈറ്റ് അനുസരിച്ച്, അജ്യാല്‍ മത്സരത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ചലച്ചിത്ര പ്രവര്‍ത്തകര്‍ ഓഗസ്റ്റ് 24-ന് സമയപരിധിക്ക് മുമ്പ് എന്‍ട്രികള്‍ സമര്‍പ്പിക്കണം. മെയ്ഡ് ഇന്‍ ഖത്തര്‍ വിഭാഗത്തില്‍ പ്രത്യേക താല്‍പ്പര്യമുള്ളവര്‍ക്ക്, സമര്‍പ്പിക്കല്‍ കാലയളവ് സെപ്റ്റംബര്‍ 2-ന് അവസാനിക്കും. തിരഞ്ഞെടുത്ത എന്‍ട്രികള്‍ ഒക്ടോബര്‍ 1-ന് ഫെസ്റ്റിവല്‍ സംഘാടകര്‍ അറിയിക്കും.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള നൂറുകണക്കിന് യുവാക്കളെ ജൂറിമാരായി പങ്കെടുക്കാന്‍ ക്ഷണിക്കുന്ന അജ്യാല്‍ മത്സരം ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ഒരു കേന്ദ്ര ഘടകമാണ്. ഈ ചലച്ചിത്ര നിര്‍മ്മാതാക്കള്‍ക്ക് മേളയുടെ മത്സര വിജയികളെ തീരുമാനിക്കുന്നതിലൂടെ അതിലേക്ക് സംഭാവന നല്‍കാനുള്ള അതുല്യമായ അവസരം ലഭിക്കുന്നു.

ഔദ്യോഗിക ചലച്ചിത്ര പരിപാടിക്കപ്പുറം, അജ്യാല്‍ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവലില്‍ ആകര്‍ഷകമായ സംഭവങ്ങളുടെ ഒരു നിരയുണ്ട്. പ്രത്യേക സ്‌ക്രീനിംഗ്, തീമാറ്റിക് ട്രിബ്യൂട്ടുകള്‍, സിനിമ അണ്ടര്‍ ദ സ്റ്റാര്‍സ്, ക്രിയേറ്റിവിറ്റി ഹബ് എന്നിവ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും സമൂഹത്തിനും ഒരുപോലെ ആകര്‍ഷകവും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതുമായ അനുഭവം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. വിനോദം മാത്രമല്ല, ഇന്നത്തെ യുവജനങ്ങള്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന സങ്കീര്‍ണ്ണമായ പ്രശ്നങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചകളും ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ഭാഗമാകും.
”പ്രാദേശിക ചലച്ചിത്ര സംബന്ധിയായ വിദ്യാഭ്യാസ പരിപാടികള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്ന ഫെസ്റ്റിവല്‍, സിനിമ എന്ന മാധ്യമവുമായുള്ള കൂട്ടായ വ്യക്തിഗത ഇടപെടലിലൂടെ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കും സമൂഹത്തിനും ആകര്‍ഷകവും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നതും രസകരവുമായ അനുഭവം നല്‍കാനാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!