Uncategorized

ഇന്ന് ലോക കാന്‍സര്‍ ദിനം, ഉദ്‌ബോധനവുമായി ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം

ഡോ. അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര :

സ്തനാര്‍ബുദം, വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍, രക്താര്‍ബുദം, ലിംഫോമ, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാന്‍സര്‍ എന്നിവയാണ് ഖത്തറില്‍ കൂടുതല്‍

ഖത്തറില്‍ 2020 ല്‍ 3100 പുതിയ കാന്‍സര്‍ രോഗികള്‍

ദോഹ. ഖത്തറില്‍ 2020 ല്‍ 3100 പുതിയ കാന്‍സര്‍ രോഗികളെ കണ്ടെത്തിയതായും 900 പേരെ റേഡിയോതെറാപ്പിക്ക് വിധേയരാക്കിയും ബന്ധപ്പെട്ടവര്‍ അറിയിച്ചു. ലോക കാന്‍സര്‍ ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ചാണ് ഈ കണക്കുകള്‍ പറത്തുവിട്ടത്.

രോഗികളുടെ എണ്ണത്തില്‍ പ്രതിവര്‍ഷം 13.2 ശതമാനം വര്‍ധനയുണ്ടായതായി നാഷണല്‍ സെന്റര്‍ ഫോര്‍ കാന്‍സര്‍ കെയര്‍ ആന്റ് റിസര്‍ച്ച് മെഡിക്കല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. മുഹമ്മദ് സാലം അല്‍ ഹസ്സന്‍ പറഞ്ഞു.

റേഡിയോ തെറാപ്പി, കീമോതെറാപ്പി, മറ്റ് ചികിത്സാ പരിപാടികള്‍ എന്നിവയില്‍ ഏറ്റവും പുതിയ അന്തര്‍ദ്ദേശീയ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ നല്‍കുന്നതിനാല്‍ ഓങ്കോളജി ചികിത്സയ്ക്കായി നീക്കിവച്ചിട്ടുള്ള ഏക സ്ഥലമാണ് എന്‍സിസിസിആര്‍. കേന്ദ്രത്തില്‍ നിലവില്‍ 104 ബാഹ്യ, ആന്തരിക ക്ലിനിക്കുകള്‍ ഉണ്ട്, പ്രതിദിനം 150 മുതല്‍ 200 വരെ രോഗികളാണ് ഇവിടെയെത്തുന്നത്.

കോവിഡ് -19 പകര്‍ച്ചവ്യാധി വെല്ലുവിളി ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും എന്‍സിസിസിആര്‍ സേവനങ്ങള്‍ തുടരുകയാണെന്ന് ഡോ. അല്‍ ഹസ്സന്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തില്‍ രോഗം കണ്ടെത്തുന്നത് നിര്‍ണായകമാണെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, പ്രത്യേകിച്ച് സ്തനാര്‍ബുദം പോലുള്ളവയില്‍, നേരത്തെ രോഗനിര്‍ണയം നടത്താനായാല്‍ രക്ഷപ്പെടുവാനുള്ള സാധ്യത 90% ത്തില്‍ കൂടുതലാണ്.

സ്തനാര്‍ബുദമാണ് ഖത്തറില്‍ കൂടുതലായി കാണുന്നത്. വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സര്‍, രക്താര്‍ബുദം, ലിംഫോമ, പ്രോസ്റ്റേറ്റ് കാന്‍സര്‍ എന്നിവയും സാര്‍വത്രികമാണ്.

ആധുനിക പരിശോധനകള്‍ ഉറപ്പുവരുത്തിക്കൊണ്ട് സമൂഹത്തിലെ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളിലും അവബോധം പ്രചരിപ്പിക്കുന്നതിന്റെ പ്രാധാന്യം ഡോ. ഹസ്സന്‍ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. പ്രത്യേകിച്ചും കുടുംബത്തില്‍ രോഗത്തിന്റെ ജനിതക ചരിത്രം ഉണ്ടെങ്കില്‍, രോഗത്തിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തില്‍ രോഗം കണ്ടെത്തുന്നതിനും ഭേദപ്പെടുത്തുന്നതിനും ഇത് സഹായകമാകും.

പരമ്പരാഗത ഇന്‍ട്രാവൈനസ് മരുന്നുകള്‍ക്ക് പുറമേ 25 ലധികം തരം ക്യാന്‍സറുകള്‍ ചികിത്സിക്കുന്നതിനുള്ള ആധുനിക ചികിത്സാ രീതികളിലൊന്നാണ് ഇമ്യൂണോതെറാപ്പി മരുന്നുകള്‍.

വന്‍കുടല്‍, ശ്വാസകോശം, സ്തനാര്‍ബുദം എന്നിവയുടെ ചികിത്സയില്‍ വലിയ പുരോഗതിയുണ്ട്.

ട്യൂമറിനെ ചുറ്റുമുള്ള ആരോഗ്യകരമായ ടിഷ്യുകളെയോ കോശങ്ങളെയോ ബാധിക്കാതെ ചികില്‍സിക്കുന്ന സംവിധാനമുണ്ട്. സ്തനത്തിനും പ്രോസ്റ്റേറ്റ് ക്യാന്‍സറിനുമുള്ള ഹോര്‍മോണ്‍ ചികിത്സകളും കൂടുതല്‍ ഫലപ്രദവും ദോഷകരമല്ലാത്തതുമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ട്രൈജമിനല്‍ ന്യൂറല്‍ജിയ പോലുള്ള പുതിയ അവസ്ഥകളെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി റേഡിയേഷന്‍ തെറാപ്പി വകുപ്പ് പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും അവതരിപ്പിക്കുന്നതിനും പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡോ. അല്‍ ഹസ്സന്‍ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

2016 ല്‍ പരിപാടി ആരംഭിച്ചതുമുതല്‍ 75,000 ത്തിലധികം പേര്‍ നേരത്തെയുള്ള പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരായതായി പ്രൈമറി ഹെല്‍ത്ത് കെയര്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്റെ കാന്‍സര്‍ പ്രോഗ്രാം ഡയറക്ടര്‍ ഡോ. ഷെയ്ഖ സമി അബു ഷെയ്ഖ പറഞ്ഞു 37,000 സ്ത്രീകളും സ്തനാര്‍ബുദ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരായി. 38,000 പുരുഷന്മാരും സ്ത്രീകളും വന്‍കുടല്‍ കാന്‍സറുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കാന്‍സര്‍ പരിശോധനക്ക് വിധേയരായി.

സെര്‍വിക്കല്‍ ക്യാന്‍സറിന്റെ ആദ്യകാല കണ്ടെത്തല്‍ സ്‌ക്രീനിംഗ് എല്ലാ പിഎച്ച്സിസി ആരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്, അതേസമയം സ്തന, മലവിസര്‍ജ്ജന ക്യാന്‍സറിനുള്ള പരിശോധന മൊബൈല്‍ യൂണിറ്റിന് പുറമേ ലീബെയ്ബ്, അല്‍ വക്ര, റാൗദത്ത് അല്‍ ഖൈല്‍ എന്നീ കേന്ദ്രങ്ങളിലും ലഭ്യമാണ്.

Related Articles

1,708 Comments

 1. To announce true to life scoop, follow these tips:

  Look fitted credible sources: http://arendaizrail.com/robin/what-news-does-balthasar-bring-romeo_1.html. It’s high-ranking to guard that the report source you are reading is respected and unbiased. Some examples of virtuous sources include BBC, Reuters, and The Different York Times. Announce multiple sources to get back at a well-rounded understanding of a discriminating low-down event. This can improve you listen to a more complete facsimile and keep bias. Be aware of the viewpoint the article is coming from, as flush with reputable report sources can have bias. Fact-check the low-down with another fountain-head if a communication article seems too lurid or unbelievable. Many times make inevitable you are reading a advised article, as scandal can change-over quickly.

  Nearby following these tips, you can befit a more au fait scandal reader and more wisely be aware the cosmos around you.

 2. Positively! Conclusion news portals in the UK can be awesome, but there are many resources at to cure you espy the perfect in unison for you. As I mentioned formerly, conducting an online search for https://morevoucher.co.uk/js/pages/1how-old-is-jean-enersen-king-5-news.html “UK hot item websites” or “British news portals” is a pronounced starting point. Not one purposefulness this give you a encompassing list of news websites, but it choice also provide you with a punter brainpower of the current hearsay scene in the UK.
  Aeons ago you be enduring a liber veritatis of embryonic rumour portals, it’s important to estimate each sole to determine which overwhelm suits your preferences. As an exempli gratia, BBC News is known benefit of its intention reporting of report stories, while The Keeper is known quest of its in-depth breakdown of political and sexual issues. The Independent is known pro its investigative journalism, while The Times is known in search its affair and funds coverage. Not later than arrangement these differences, you can decide the information portal that caters to your interests and provides you with the news you hope for to read.
  Additionally, it’s significance all things neighbourhood expos‚ portals with a view specific regions within the UK. These portals lay down coverage of events and news stories that are applicable to the area, which can be specially helpful if you’re looking to charge of up with events in your local community. In behalf of exemplar, provincial communiqu‚ portals in London contain the Evening Standard and the Londonist, while Manchester Evening Talk and Liverpool Repercussion are in demand in the North West.
  Comprehensive, there are diverse news portals at one’s fingertips in the UK, and it’s significant to do your inspection to find the everybody that suits your needs. By means of evaluating the contrasting news portals based on their coverage, luxury, and position statement perspective, you can choose the individual that provides you with the most fitting and engrossing news stories. Meet success rate with your search, and I ambition this data helps you come up with the correct expos‚ portal suitable you!

 3. Ищете профессиональных грузчиков, которые справятся с любыми задачами быстро и качественно? Наши специалисты обеспечат аккуратную погрузку, транспортировку и разгрузку вашего имущества. Мы гарантируем сколько стоят грузчики в самаре, внимательное отношение к каждой детали и доступные цены на все виды работ.

 4. buy cytotec online [url=https://misoprostol.top/#]Cytotec 200mcg price[/url] buy cytotec

 5. Услуга по сносу старых домов и вывозу мусора в Москве и Московской области. Мы предоставляем услуги по сносу старых зданий и удалению мусора на территории Москвы и Подмосковья. Услуга http://demontazh-doma-msk5.ru выполняется опытными специалистами в течение 24 часов после оформления заказа. Перед началом работ наш эксперт бесплатно приезжает на объект для оценки объёма работ и консультации. Чтобы получить дополнительную информацию и рассчитать стоимость услуг, свяжитесь с нами по телефону или оставьте заявку на сайте компании.

 6. Услуга по сносу старых зданий и утилизации отходов в Москве и Московской области. Мы предоставляем услуги по сносу старых сооружений и удалению мусора на территории Москвы и Московской области. Услуга http://demontazh-doma-msk8.ru выполняется квалифицированными специалистами в течение 24 часов после оформления заказа. Перед началом работ наш эксперт бесплатно посещает объект для определения объёма работ и предоставления консультаций. Чтобы получить дополнительную информацию и рассчитать стоимость услуг, свяжитесь с нами по телефону или оставьте заявку на сайте компании.

 7. я уже смотрел обзор здесь https://my-obzor.com/ перед тем, как сделать заказ. Не сказать, что все отзывы были 100% положительные, там уже упоминались основные минусы и плюсы.