Breaking News

മിലിപ്പോള്‍ ഖത്തറിനെ പ്രശംസിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര നേതാക്കള്‍

ഡോ. അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര

ദോഹ. ദോഹ എക്സിബിഷന്‍ സെന്റര്‍ കണ്‍വെന്‍ഷന്‍ സെന്ററില്‍ നടക്കുന്ന മിലിപ്പോള്‍ ഖത്തറിനെ പ്രശംസിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര നേതാക്കള്‍. മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ 2021 ല്‍ പങ്കെടുത്ത നിരവധി ആഭ്യന്തര മന്ത്രിമാരും സഹോദര, സൗഹൃദ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള മുതിര്‍ന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും മിഡില്‍ ഈസ്റ്റ് മേഖലയിലെ ഒരു പ്രധാന സംഭവമായി വിലയിരുത്തി

ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ എക്സിബിഷന്‍ ഫോര്‍ ഹോംലാന്‍ഡ് സെക്യൂരിറ്റി ആന്റ് സിവില്‍ ഡിഫന്‍സിന്റെ (മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ 2021) പതിമൂന്നാം പതിപ്പിനെ യുക്രെയ്ന്‍ ആഭ്യന്തര മന്ത്രി ആഴ്സന്‍ അവകോവ് പ്രശംസിച്ചു, മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ എക്സിബിഷനില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ ദോഹയിലേക്ക് വരുന്നത് ഇത് രണ്ടാം തവണയാണ്. മിലിപോള്‍ ഖത്തറില്‍ പങ്കെടുക്കുക, എക്സിബിറ്റര്‍മാരുമായി ആശയവിനിമയം നടത്തുക, സുരക്ഷാ മേഖലകളിലെ വിദഗ്ധരുമായി ചര്‍ച്ച നടത്തുക എന്നിവ വളരെ പ്രധാനമാണ്. ഈ മേഖലയിലെ ആശയവിനിമയത്തിനും വിവിധ രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള മുതിര്‍ന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥരെ കണ്ടുമുട്ടുന്നതിനും സുരക്ഷയിലും പ്രതിരോധത്തിലും അടിയന്തിര പ്രശ്നങ്ങളില്‍ യോജിക്കുന്നതിനും ഇത് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു വേദിയായി ഞങ്ങള്‍ കണക്കാക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആഭ്യന്തര സുരക്ഷ, സിവില്‍ ഡിഫന്‍സ് മേഖലയിലെ മുന്‍നിര രാജ്യങ്ങളിലൊന്നാണ് ഉക്രെയ്ന്‍ എന്നും ഡാറ്റാ വിശകലനത്തിലും സൈബര്‍ സുരക്ഷയിലും ഞങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍നിര കമ്പനികളുണ്ടെന്നും അവയില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്നതിനായി ഈ സാങ്കേതികവിദ്യകള്‍ എങ്ങനെ ഖത്തറിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുമെന്നത് സംബന്ധിച്ച് ചര്‍ച്ചചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ 2021 എക്സിബിഷനില്‍ പങ്കെടുക്കേണ്ടതിന്റെ പ്രാധാന്യം മോള്‍ഡോവ ആഭ്യന്തരമന്ത്രി പവല്‍ വോയ്കു ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. അടുത്ത ഘട്ടത്തില്‍ മോള്‍ഡോവയ്ക്ക് ആവശ്യമായ ഉപകരണങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ആഭ്യന്തര സുരക്ഷ, സിവില്‍ ഡിഫന്‍സ് മേഖലയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യ കണ്ടെത്തുന്നതിനായി അദ്ദേഹം നിരവധി പവലിയനുകള്‍ സന്ദര്‍ശിച്ചു.

ആഭ്യന്തര സുരക്ഷയിലും സിവില്‍ ഡിഫന്‍സിലും പ്രത്യേകതയുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര എക്സിബിഷനുകളിലൊന്നായി മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ മാറിയിട്ടുണ്ടെന്നും രാജ്യങ്ങളുടെ കഴിവുകള്‍ വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളിലും സേവനങ്ങളിലും മുന്‍നിരയിലുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര കമ്പനികളെ ആകര്‍ഷിക്കുന്നുവെന്നും ലെബനന്‍ ആഭ്യന്തര മന്ത്രി മുഹമ്മദ് ഫാഹ്‌മി പ്രസ്താവിച്ചു. വിവിധ സുരക്ഷാ വെല്ലുവിളികള്‍ നേരിടുന്നതില്‍ എക്സിബിഷന്‍ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര വേദിയാണ്. ഖത്തറിലെ എല്ലാ സുരക്ഷാ സേവനങ്ങള്‍ക്കും ഏറ്റവും പുതിയ ആഗോള സാങ്കേതികവിദ്യ ഉള്ളതിനാല്‍ ഖത്തറിന്റെ സുരക്ഷാ മേഖലയിലെ പുരോഗതിയെ അദ്ദേഹം പ്രശംസിച്ചു

മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ എക്സിബിഷന്‍ സുരക്ഷാ മേഖലയിലെ ഏറ്റവും പുതിയ കണ്ടുപിടുത്തങ്ങളും ആധുനിക ഉപകരണങ്ങളും സംയോജിപ്പിക്കുന്നുവെന്നും ഈ ഉപകരണങ്ങളുടെ വികസനത്തിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന പ്രധാന കമ്പനികള്‍ നിരന്തരം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും സൊമാലിയ ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ മന്ത്രി ഹസ്സന്‍ ഹന്ദബി ജമാലി പറഞ്ഞു.

ഖത്തറും തുര്‍ക്കിയും തമ്മിലുള്ള ഊഷ്മളമായ ബന്ധത്തെ പ്രശംസിച്ച തുര്‍ക്കി പബ്ലിക് സെക്യൂരിറ്റി ഡയറക്ടര്‍ മെഹ്‌മത് അക്താഷ്, ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം ശക്തവും ആഴത്തില്‍ വേരൂന്നിയതും പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ പിന്നോട്ട് പോകുന്നതും ദിനംപ്രതി കൂടുതല്‍ ശക്തമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും വിലയിരുത്തി. ആഭ്യന്തര സുരക്ഷ, സിവില്‍ ഡിഫന്‍സ് മേഖലയിലെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട അന്താരാഷ്ട്ര എക്സിബിഷനുകളിലൊന്നായ മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ എക്സിബിഷനിലെ ഒരു വലിയ സുരക്ഷാ പ്രതിനിധി സംഘത്തിന്റെ തലവനായതില്‍ അഭിമാനമുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

മിലിപോള്‍ ഖത്തര്‍ 2021 ല്‍ പങ്കെടുത്തതില്‍ സന്തോഷം പ്രകടിപ്പിച്ച ബള്‍ഗേറിയന്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് നിരീക്ഷണ, പ്രതിരോധ വകുപ്പ് ഡയറക്ടര്‍ സീനിയര്‍ കമ്മീഷണര്‍ അലക്സാണ്ടര്‍ ഇവാനോവ് ഗാര്‍ട്ടോവ്, ഖത്തറിന്റെ സംഘാടകമികവിനേയും ആതിഥ്യത്തേയും പ്രശംസിച്ചു. ആഭ്യന്തര സുരക്ഷ, സിവില്‍ ഡിഫന്‍സ് എന്നീ മേഖലകളിലെ അന്താരാഷ്ട്ര കമ്പനികളുടെ ഏറ്റവും പുതിയ കണ്ടെത്തലുകള്‍ തിരിച്ചറിയാനുള്ള സാധ്യത എക്സിബിഷന്‍ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!