Uncategorized

സര്‍ഗാത്മകതയുടെ ആഗോള കേന്ദ്രമായ ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്ടുമായി മുശൈരിബ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസ് രംഗത്ത്

ഡോ. അമാനുല്ല വടക്കാങ്ങര

ദോഹ: സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയുടെ ആഗോള കേന്ദ്രമായ ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്ടുമായി മുശൈരിബ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസ് രംഗത്ത്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്കുകളുടെ പ്രതിനിധികളുടെ പങ്കാളിത്തത്തില്‍ നടന്ന വെര്‍ച്വല്‍ ഉച്ചകോടിയിലാണ് പ്രമുഖ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് ഡവലപ്പറും ഖത്തര്‍ ഫൗണ്ടേഷന്റെ അനുബന്ധ സ്ഥാപനവുമായ മുശൈരിബ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസ് ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

കലയുടെയും സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയുടെയും ഒരു കേന്ദ്രമെന്ന നിലയില്‍ മുശൈരിബ് ഡൗണ്‍ടൗണ്‍ ദോഹയുടെ സ്ഥാനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും പ്രാദേശിക ഡിസൈനര്‍മാര്‍ക്ക് വളരാനും വികസിക്കാനും ത്യാധുനിക കേന്ദ്രമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാനുമാണ് ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്.

പ്രാദേശിക, മേഖല, ആഗോള തലങ്ങളില്‍ പ്രശസ്തരായ ഡിസൈനര്‍മാരെ ഈ കേന്ദ്രം ആകര്‍ഷിക്കും. പുതിയ വ്യവസായങ്ങള്‍ കേന്ദ്രീകരിച്ച് സാമ്പത്തിക വൈവിധ്യവല്‍ക്കരണത്തെ പിന്തുണക്കുന്ന പുതിയ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ഖത്തര്‍ നാഷണല്‍ വിഷന്‍ 2030 നെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

എല്ലാ ക്രിയേറ്റീവ് വ്യവസായങ്ങള്‍ക്കും താങ്ങാനാവുന്ന ജോലിസ്ഥലം പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്ട് ആശയങ്ങള്‍, പുതുമകള്‍, പ്രോജക്ടുകള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള പുതിയ സ്ഥിരം കേന്ദ്രമായിരിക്കും.

ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്കുകള്‍ ലോകമെമ്പാടും പ്രധാനമാണ്. അവ അവരുടെ നഗരങ്ങളുടെ മുഖവും ആളുകളുടെ സംസ്‌കാരത്തിന്റെയും സ്വത്വത്തിന്റെയും ഭാഗമാണ്. തുടക്കം മുതല്‍, ഞങ്ങളുടെ നഗരം സ്മാര്‍ട്ടും സുസ്ഥിരവും മാത്രമല്ല, ഖത്തറിന്റെ ഭൂതകാലത്തെയും ഭാവിയെയും സമന്വയിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ഡിസൈന്‍ സൗന്ദര്യാത്മകതയെ പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന മനോഹരമായ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം കൂടിയായിരുന്നു. രൂപകല്‍പ്പന സൗന്ദര്യമാണെന്ന് ഞങ്ങള്‍ വിശ്വസിക്കുന്നു, നഗരങ്ങള്‍ മനോഹരമായിരിക്കണം – പ്രതീക്ഷയും സന്തോഷവും അനുഭവിക്കുന്ന സ്ഥലങ്ങള്‍., മുശൈരിബ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസ് ആക്ടിംഗ് സി. ഇ. ഒ. അലി അല്‍ഡ കുവാരി പറഞ്ഞു.

ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റിനെ ജീവസുറ്റതാക്കുന്നതില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാവരുടെയും കഠിനാധ്വാനത്തിനും പരിശ്രമത്തിനും നന്ദി, കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ക്കും സംരംഭകര്‍ക്കും അവരുടെ ബിസിനസ്സ് ഉയര്‍ത്താനും വളര്‍ച്ച കൈവരിക്കാനും ഞങ്ങളുടെ സമൂഹത്തിനും മുഴുവന്‍ പ്രദേശത്തിനും സേവനം നല്‍കാനും അനുയോജ്യമായ വേദി മുശൈരബ് ഡൗണ്‍ടൗണ്‍ ദോഹ നല്‍കുമെന്ന് ,”അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ഗാലറികള്‍, ഷോറൂമുകള്‍, ക്രിയേറ്റീവ് സേവനങ്ങള്‍, സ്റ്റോറുകള്‍, ഭക്ഷണശാലകള്‍, കഫേകള്‍ എന്നിവപോലും ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റില്‍ സ്ഥാനം പിടിക്കും. ഏറ്റവും ആവേശകരമായ ചില പേരുകള്‍, ക്ലാസിക്കുകള്‍, ട്രെന്‍ഡ്‌സെറ്ററുകള്‍ എന്നിവ ജില്ലയില്‍ കാണാം.

പുതുമയും സര്‍ഗ്ഗാത്മകതയും കേന്ദ്രീകരിച്ച് ദോഹ ഡിസൈന്‍ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് ക്രിയേറ്റീവുകളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്ന ലോകോത്തര ലക്ഷ്യസ്ഥാനമാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഇത് ഖത്തറിലെയും മേഖലയിലെയും ഒരു നാഴികക്കല്ലായിരിക്കും.
ഇന്റീരിയര്‍ ഡിസൈനിന്റെ പ്രാധാന്യം, ദൈനംദിന ജീവിതത്തില്‍ അത് ചെലുത്തുന്ന സ്വാധീനം, മനുഷ്യരാശിക്കുള്ള സംഭാവന എന്നിവയെക്കുറിച്ച് മുഷൈരിബ് പ്രോപ്പര്‍ട്ടീസിലെ ഇന്റീരിയര്‍ ഡിസൈന്‍ മാനേജര്‍ ശൈഖ അല്‍ സുലൈതി വിശദീകരിച്ചു. വിശാലമായ സമൂഹവുമായി വൈദഗ്ദ്ധ്യം കൈമാറുന്നതിന് അറബ്, അന്തര്‍ദ്ദേശീയ ഡിസൈനര്‍മാരുമായുള്ള സഹകരണ കേന്ദ്രമെന്ന നിലയില്‍ പുതിയ ഹബിന്റെ പങ്ക് പ്രധാനമാണെന്ന് അല്‍ സുലൈറ്റി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

 

Related Articles

Back to top button
error: Content is protected !!